Wakazi wengi wa rorib hapa mtaani walitatizika Jumamosi usiku, wengi wakilazimika kukesha wakiondoa maji kwenye nyumba zao, kulingana na waathiriwa. Licha ya kwamba mvua hazikuonyesha maeneo haya, mafuriko yalishuhudiwa kuanzia saa sita usiku, huku nyumba nyingi zikifurika. Ilielezwa baadaye kwamba mafuriko hayo yalitokana na mto Ngong kuvunja kingo zake na kupeleka maji kusambaa maeneo hayo. Tulikuwa tunalala kitu kama midnight, nasitukia tu maji imeingia kwa nyumba na hakuna mvua imenyesha, it was like a miracle, ili watu walishtuka sana. Mama kuamuka tu kuona maji, tukaamuka sisi wote, watoto wameamuka. Mi naishi hapa bridge, nyuma ya up center. Mfua ilikuja ili haribu kila kitu, hata nilikuwa kwa nyumba, ilibidi niokolewe, niite msaada. Mwanamama mwingine alikucha akaniokoa pamoja na watoto, lakini kwa upande ya mali hakuna chenye niliokoa hata kidogo. Nilikuwa nafanya ni biashara, ziliharibika, ilibidi nichukue loan niongezee tena. Ii mafuriko ya pili ilikuja yenye haikuwa na mvua tena, iliharibu vitu zingine tena. Mahali tunaishi hapa Rodia B imekuwa kama Ngong River, sababu Ngong River ikijaa ina reverse maji kuja kwetu. Hii mto imejaa sababu, yaani mchanga imejaa ndani, hakuna mahali venye hiyo maji na flow. Ni mmoja wa waathiriwa akieleza masaibu waliokumbana nayo usiku wa kuamkia Jumapili. Licha ya mvua kukosa kuonyesha maeneo haya, mafuriko makubwa yalishuhudiwa, huku wenyeji wa wakilaumu mfumo mbaya wa kupitisha maji taka. Generally, imekuwa ikinyesha previously na maji inaingia kidogo, shortly inafanya nini inaenda, but ile yenye ilikuja Friday, maji ikaanza ku reverse kutoka kwa choo ikaingia kwa nyumba Ukajaribu kuweka vitu kwa meza, meza iko kwa kitanda, unasema mvua haitafika huko, maji ikapanda levo inapita, so nyumba ilikuwa mess. watu walioosha nyumba the whole day, vyakula vikaingia maji, nguo, kila kitu is really pathetic. hatuelewi vile tutafanya, but ile kitu tunawezasema drainage imekuwa very poor. Meneja wa shule ya Bridge International Dan wa Malwa vilevile ametaja baadhi ya changamoto zinazoathiri eneo hilo. and they never come. so you find out that the neighbors and also the school is affected because that particular sewer, it comes back through drainage system of the school. Wakati huo huo, wenyeji wamelalamikia kile wameeleza kuwa ni upendeleo wakati wa ugawi wa msaada wa waathiriwa, wakidai wengi hawafikiwi na msaada, hiyo badala yake wanaosimamia zoezi la usambazaji huwapa jamaa na rafiki zao wa karibu. Watu wa msaada, tafadhali, mkikuja kupeana msaada, mwangalenge watu wenye wameathirika juu sisi wenye tumeathirika, si kwa kazi, si kwa shule, hatuna mahali pa kukaa. Hata watu wanapata msaada wenye hawajaathirika wenye wako juu kwa gorofa wanapata machakula. Sisi wenye tuko chini, vitu zetu zilienda na maji, hakuna kitu. wenye tulipata hata msaada zilikuja, wenye walisaidika ni huko juu, wenye hata maji haikufika, lakini sisi hata hatujaona hawa watu. Sasa tunashangaa sisi tuko Nairobi Ruben ama tuko wapi? So viongozi wafikiwe, in fact wakuja along the river wajue ni shida gani tuko nazo. Nikiripotia Ruben FM, jina langu ni Habakuk Ngure.